นิทรรศการสร้างสรรค์ดิจิทัลอาร์ต เสียง เทคโนโลยี และศิลปะ “Painting with Sound” หรือ “เส้นสายลายเสียง” งานแสดงศิลปะที่ใช้เทคโนโลยีของ “เสียง” เข้ามาช่วยถ่ายทอดอารมณ์ความรู้สึกผ่านผลงาน Digital Art หลากหลายรูปแบบ ไม่ว่าจะเป็นงาน Print, Motion Graphic, งานโครงสร้าง, VR Painting, และภาพยนตร์สั้น ที่ทำงานร่วมกันกับเหล่าศิลปินชื่อดังมากประสบการณ์
![](https://baanrem.com/wp-content/uploads/2023/03/PwS-genelec-03-900x900.jpg)
![](https://baanrem.com/wp-content/uploads/2023/03/PwS-genelec-01-900x900.jpg)
ได้แก่ Pai Lactobacillus ศิลปิน Visual Artist, เอกชัย มิลินทะภาส ศิลปิน Digital Art, ณพวัฒน์ ลิขิตวงศ์ Sound Designer จับมือกับ Yaak Lab, และ ฉันทนา ทิพย์ประชาติ ผู้กำกับภาพยนตร์สั้น โดยนิทรรศการกำหนดจัดแสดงขึ้นในวันที่ 29 มีนาคม 2566 – 2 เมษายน 2566 ณ หอศิลปวัฒนธรรมแห่งกรุงเทพมหานคร รายละเอียดเพิ่มเติมที่ https://fuzion.co.th/paintingwithsound/