บริษัท สิงห์ เอสเตท จำกัด (มหาชน) (S) หนึ่งในบริษัทผู้พัฒนาและลงทุนอสังหาริมทรัพย์ชั้นนำของไทย ประกาศเลื่อนตำแหน่งผู้บริหารสูงสุด 2 ท่าน มีผลตั้งแต่วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2564 เป็นต้นไป
![](https://baanrem.com/wp-content/uploads/2021/02/Mr.-Naris-Cheyklin_04-623x900.jpg)
นายนริศ เชยกลิ่น ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร และ กรรมการ บมจ. สิงห์ เอสเตท ได้รับการแต่งตั้งเป็นรองประธานกรรมการ และกรรมการ บมจ. สิงห์ เอสเตท ขณะที่ นางฐิติมา รุ่งขวัญศิริโรจน์ ประธานเจ้าหน้าที่บริหารฝ่ายการเงิน ได้รับการแต่งตั้งเป็นประธานเจ้าหน้าที่บริหาร
![](https://baanrem.com/wp-content/uploads/2021/02/Mrs.-Thitima-Rungkwansiriroj_02.jpg)
ทั้งนี้ นายนริศ เชยกลิ่น ดำรงตำแหน่งประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บมจ. สิงห์ เอสเตท มาตั้งแต่ กันยายน 2557
นายจุตินันท์ ภิรมย์ภักดี ประธานกรรมการ บมจ. สิงห์ เอสเตท กล่าวว่า “ตลอดระยะเวลาการทำงานกว่า 7 ปี กับสิงห์ เอสเตท คุณนริศได้ขับเคลื่อนองค์กรโดยใช้วิสัยทัศน์ที่เต็มเปี่ยมไปด้วยพลังและความเฉียบแหลม และสร้างให้ธุรกิจที่เคยมีมูลค่าสินทรัพย์ประมาณ 11,000 ล้านบาท เติบโตกลายเป็นธุรกิจที่มีมูลค่าสินทรัพย์มากกว่า 67,000 ล้านบาท คณะกรรมการบริษัทรู้สึกยินดีเป็นอย่างยิ่งกับบทบาทหน้าที่ใหม่ของคุณนริศ ที่จะช่วยดูแลภาพรวมการเติบโตในอนาคตของบริษัทนับจากนี้เป็นต้นไป ขณะเดียวกันคณะกรรมการบริษัทก็รู้สึกชื่นชมในความเป็นมืออาชีพของคุณนริศ ที่ได้วางแผนเรื่องการสืบทอดตำแหน่งไว้ล่วงหน้า เพื่อให้ได้บุคคลที่เหมาะสมมารับไม้ต่อดูแลธุรกิจที่คุณนริศได้ช่วยวางรากฐานขึ้นมา”
นายนริศ เชยกลิ่น กล่าวว่า “ผมรู้สึกยินดีเป็นอย่างยิ่งที่คุณฐิติมา ตกลงรับตำแหน่งประธานเจ้าหน้าที่บริหาร เราสองคนทำงานร่วมกันด้วยดีมาตลอด 3 ปีที่ผ่านมาซึ่งทำให้ผมมั่นใจว่าคุณฐิติมามีความรู้ความสามารถ ทักษะ ตลอดจนมีบุคลิกที่สมบูรณ์แบบที่เหมาะสมสำหรับภารกิจที่จะนำพาองค์กรที่ผมรักแห่งนี้สู่ก้าวต่อไป ในการดำเนินธุรกิจ ผมมั่นใจว่าความต่อเนื่องนี้ จะช่วยสนับสนุนให้คณะกรรมการ ทีมบริหาร และพนักงาน ทุกท่านสามารถนำพา สิงห์ เอสเตท เดินหน้าต่อไปได้อย่างต่อเนื่องและมั่นคง”
Comments are closed.