‘ศรีราชา’ เป็นเมืองดาวรุ่งอุตสาหกรรม และมี 𝐆𝐃𝐏 เป็นอันดับ 𝟐 ของประเทศ จึงไม่ค่อยแปลกใจเท่าไหร่ที่ Central จะมาบุกพื้นที่ เปิดห้างสรรพสินค้า “เซ็นทรัล ศรีราชา” หรือชื่อเต็มๆว่า เซ็นทรัลพลาซา ศรีราชา ( 𝐂𝐞𝐧𝐭𝐫𝐚𝐥𝐩𝐥𝐚𝐳𝐚 𝐒𝐢𝐫𝐚𝐜𝐡𝐚 ) มูลค่ากว่า 4,200 ล้านบาท พร้อมจะเปิดให้บริการในวันที่ 𝟐𝟓 กันยายน 𝟐𝟓𝟔𝟒 นี้
![](https://baanrem.com/wp-content/uploads/2021/04/4-เซ็นทรัล-ศรีราชา.jpg)
𝐂𝐞𝐧𝐭𝐫𝐚𝐥 𝐒𝐢𝐫𝐚𝐜𝐡𝐚 ชูจุดเด่น The First and Largest Fully Integrated Mixed-use Development โครงการ มิกซ์ยูสที่ พื้นที่ของ 𝐂𝐞𝐧𝐭𝐫𝐚𝐥 𝐒𝐢𝐫𝐚𝐜𝐡𝐚 ถูกออกแบบให้เป็น Semi-Outdoor โมเดลเดียวกับเซ็นทรัล เฟสติวัล อีสต์วิลล์ ในคอนเซ็ปต์ ‘House of Si 𝐒𝐢𝐫𝐚𝐜𝐡𝐚’ สร้าง 3rd place ให้คนศรีราชาได้หลบหลีกจากความวุ่นวาย มาพักผ่อนในบรรยากาศอบอุ่น ผ่อนคลาย ตกแต่งเป็นธีมห้องต่างๆ ให้บรรยากาศเป็นกันเองเหมือนอยู่บ้าน นอกจากนี้ยังใส่ใจการใช้ทรัพยากร เน้นลดการใช้พลังงาน และผลักดันแนวคิด Zero Waste อีกด้วย
![](https://baanrem.com/wp-content/uploads/2021/04/2-Central-ศรีราชา.jpg)
![](https://baanrem.com/wp-content/uploads/2021/04/3-CentralPlaza-ศรีราชา.jpg)
การมาของ 𝐂𝐞𝐧𝐭𝐫𝐚𝐥 𝐩𝐥𝐚𝐳𝐚 𝐒𝐢𝐫𝐚𝐜𝐡𝐚 ในครั้งนี้ มีความมุ่งหวังให้ศรีราชากลายเป็น 𝐂𝐞𝐧𝐭𝐞𝐫 𝐨𝐟 𝐄𝐄𝐂 ด้วยคอนเซ็ปต์ ‘Inspiring Si Racha – The Innovation Oasis’ ล้ำอย่างลงตัว สร้างพลังสีเขียวใจกลางเมือง ส่งเสริมทั้งด้านเศรษฐกิจและไลฟ์สไตล์แบบ Urbanization ช่วงดึงดูด Start-Up และ Digital Nomad โดยมีตัวเลขประมาณการจากการที่เป็นเมือง 𝐍𝐞𝐰 𝐒-𝐂𝐮𝐫𝐯𝐞 จะมีตัวเลขเงินลงทุนใน 𝐄𝐄𝐂 สะพัดกว่า 𝟏.𝟓 ล้านล้านบาท ในช่วงปี 2017-2022
ขอบคุณบทความจาก https://bit.ly/31H9VRc
Comments are closed.