เมืองพัทยาร่วมกับชาวไบเกอรแถลงข่าว “BURAPA PATTAYA BIKE WEEK & BACK TO THE CULTURE 2023” แสดงพลังรณรงค์การขับขี่ปลอดภัยและลดมลภาวะ ต้อนรับเดือนแห่งความรัก
![](https://baanrem.com/wp-content/uploads/2023/02/329347746_3382510688653913_4350920047675137544_n-900x600.jpg)
วันนี้ (3 ก.พ.66) เวลา 18.00 น. นายกฤษณะ บุญสวัสดิ์ รองนายกเมืองพัทยาพร้อมด้วยนายประสาร นิกาจิ๊ นายกสมาคมบูรพามอเตอร์ไซค์เคิลคลับพ.ต.อ.ฐนพงศ์ โพธิ์ทิ ผกก.สภ.เมืองพัทยา ผู้กำกับสถานีตำรวจภูธรเมืองพัทยา นางสาวหทัยรัตน์ โพธิ์เกตุ ผู้อำนวยการศูนย์การค้าเทอร์มินอล 21 พัทยา ร่วมแถลงข่าวการจัดงานสัปดาห์มอเตอร์ไซค์และเสียงเพลงแห่งเสรีภาพ ครั้งที่ 26 “BURAPA PATTAYA BIKE WEEK & BACK TO THE CULTURE 2023” ซึ่งมีคณะผู้บริหารเมืองพัทยา ปลัดเมืองพัทยา หัวหน้าส่วนราชการ พร้อมผู้ช่วยเลขานุการนายกเมืองพัทยา สมาชิกสภาเมืองพัทยา แขกผู้มีเกียรติ ประชาชนและนักท่องเที่ยว เข้าร่วมงาน ณ ลานเครื่องบิน ศูนย์การค้าเทอร์มินอล พัทยา
![](https://baanrem.com/wp-content/uploads/2023/02/327278571_544783120917122_1603547446577034157_n-900x506.jpg)
เมืองพัทยาร่วมกับสมาคมบูรพามอเตอร์ไซค์เคิลคลับจัดงานสัปดาห์มอเตอร์ไซค์และเสียงเพลงแห่งเสรีภาพ ครั้งที่ 26 “BURAPA PATTAYA BIKE WEEK & BACK TO THE CULTURE 2023” ระหว่างวันที่ 9 – 13 กุมภาพันธ์ 2566 ณ บริเวณสวนสาธารณะศูนย์กีฬาแห่งชาติภาคตะวันออก ซอยชัยพฤกษ์ 2 เพื่อส่งเสริมให้เมืองพัทยาพัฒนาสู่การเป็นเมืองเศรษฐกิจระดับโลกและมหานครศูนย์กลางภูมิภาค อีกทั้งเพื่อรณรงค์การขับขี่ปลอดภัยและลดมลภาวะ รวมทั้งเชื่อมความสัมพันธ์ระหว่างภาครัฐ ภาคเอกชนและภาคประชาชน การจัดงานในปีที่ผ่านๆ มาได้รับการตอบรับจากบรรดาสาวกบิ๊กไบค์ ทั้งชาวไทยและชาวต่างประเทศจากทั่วโลกเป็นอย่างดี ซึ่งปีนี้จัดขึ้นภายใต้คอนเซ็ปต์ “BACK TO THE CULTURE” โดยภายในงานมีกิจกรรมต่างๆ ประกอบด้วย การแสดงรถมอเตอร์ไซค์ประเภทต่างๆ รวมถึงอเมริกันคาร์คลาสสิค รถจักรยาน เครื่องเสียงรถยนต์ มอเตอร์ครอส พารามอเตอร์ เครื่องบินเล็ก คอนเสิร์ตศิลปินชื่อดังจากต่างประเทศและในประเทศ การออกบูธร้านอาหารจากทุกภูมิภาค บูธผู้ประกอบการอุตสาหกรรมยานยนต์ อุปกรณ์ตกแต่ง อุปกรณ์ความปลอดภัย รวมทั้งกิจกรรมจับคู่ธุรกิจภายในงานอีกด้วย
![](https://baanrem.com/wp-content/uploads/2023/02/328981160_2324799421024951_8886402969846305728_n-900x600.jpg)
![](https://baanrem.com/wp-content/uploads/2023/02/329143633_517438016949474_8092975709811098425_n-900x600.jpg)
![](https://baanrem.com/wp-content/uploads/2023/02/321327540_716857416810844_7296071054872906919_n-900x600.jpg)
เมืองพัทยาเชิญเข้าร่วมเป็นส่วนหนึ่งของงาน และร่วมกันเผยแพร่ชื่อเสียงของประเทศไทยในระดับนานาชาติ เฉลิมฉลองครบรอบการจัดงานปีที่ 26 อย่างยิ่งใหญ่ เพื่อเป็นศูนย์กลางเชื่อมโยงสมาชิกสมาคมบูรพามอเตอร์ไซค์เคิลคลับ ทั้งในแถบอาเซียนและทั่วทุกมุมโลกให้เกิดความสามัคคี รณรงค์การขับขี่ด้วยความปลอดภัยและรับผิดชอบต่อสังคม อีกทั้งยังกระตุ้นเศรษฐกิจด้านการท่องเที่ยวในเมืองพัทยาและเมืองไทยให้มากยิ่งขึ้น ต่อไป
ข่าว : นางสาวณัฐชา ไตรพิพัฒน์
ภาพ : นายอภิรักษ์ เพ็งกลา
ฝ่ายการประชาสัมพันธ์
ส่วนอำนวยการ สำนักการท่องเที่ยวและกีฬา