![](https://baanrem.com/wp-content/uploads/2022/01/269858165_3166284423651975_3985904610338550822_n-900x600.jpg)
จุดเช็คอินใหม่พัทยา ELLE Cafe’ แบรนด์จากฝรั่งเศส pop up สาขาแรกในเมืองไทย เริ่มต้นมาจากแบรนด์เสื้อผ้าและนิตยสารชื่อดังจากฝรั่งเศส ELLE ขยายปีกธุรกิจสู่กิจการคาเฟ่ ELLE Cafe จึงกำเนิดขึ้น
![](https://baanrem.com/wp-content/uploads/2022/01/271094282_3182554392028940_4144803190079046011_n-675x900.jpg)
ที่นี่เค้าเน้นขายขนมครัวซองด์เป็นหลัก ครัวซองสดใหม่ทุกวัน สูตรต้นตำรับแท้ๆ อร่อยไม่เสียชื่อ เป็นสูตรของเชฟที่จบมาจากฝรั่งเศสโดยตรง เนื้อขนม รสชาติ กลิ่นเนย คือเป๊ะ ฝรั่งเศสแท้ๆ ข้างนอกอร่อยกรอบเบา ข้างในนุ่ม และมีหลายรสชาติให้เลือก
![](https://baanrem.com/wp-content/uploads/2022/01/271158482_3182554372028942_2487073672891217198_n-900x900.jpg)
ทั้ง Strawberry Cheese, Salted Caramel, Yuzu Meringue, Raspberry Chocolate, Truffle Mouse และอีกหลายรสชาติ ราคาเริ่มต้นที่ 95 บาท พร้อมเครื่องดื่มที่เชฟ ELLE Cafe’ รังสรรค์มาเพื่อคนไทยโดยเฉพาะ เมนูเครื่องดื่มแนะนำก็จะเป็นกาแฟ Cold Drip ทำได้ทั้งร้อนและเย็น ข้อดีของการสกัดเย็นคือ ความเป็นกรดจะน้อยกว่ากาแฟปกติ
เปิดบริการตั้งแต่ 10:00 น. – 17:30 น. ของทุกวัน
#ELLEcafe #ELLEcafePATTAYA
Comments are closed.