![](https://baanrem.com/wp-content/uploads/2021/08/56490405_10155886083410124_9030837290154328064_n-900x900.jpg)
St.Ives ( เซนท์ ไอฟ์) สิ่งแรกที่นึกถึงเลยคือความเป็นออร์แกนิก ความอ่อนโยนกับผิวบอบบางแพ้ง่าย เพราะว่าเขาใช้ส่วนผสมสารสกัดจากธรรมชาติ 100% อ่อนโยนมาก ๆ และไม่ว่าจะตัวไหนก็ไม่มีพาราเบน ไม่มีสบู่ ผ่านการทดสอบโดยผู้เชี่ยวชาญทางด้านผิวหนังมาแล้ว แถมยังปรับ pH ให้เข้ากับผิวเราอีก เรียกได้ว่าได้คุณค่าของสารสกัดที่ใส่มาแน่น ๆ แต่อ่อนโยนไม่ทำร้ายผิว ที่ช่วยให้ผิวขาว หน้าเด็ก ผิวโกลว์ฉ่ำ มีน้ำมีนวลกัน ดูสุขภาพดี จะผิวแห้ง ผิวมัน หรือผิวบอบบางแพ้ง่ายก็ใช้ได้
![](https://baanrem.com/wp-content/uploads/2021/08/SI-PMB-2-900x507.jpg)
![](https://baanrem.com/wp-content/uploads/2021/08/Desktop_CAT_Moisturizer-900x383.png)
ไม่ว่าจะเป็น โฟมล้างหน้า มอยเจอไรเซอร์ สครับหน้า สครับลิป ครีมอาบน้ำ โลชั่นทาผิว มาร์คหน้า ยิ่งใช้ยิ่งดี ผิวฉ่ำวาว ดูสุขภาพดี St.Ives ( เซนท์ ไอฟ์) ใช้วัสดุธรรมชาติที่สามารถย่อยสลายได้หรือไม่ตกค้างในสภาพแวดล้อม ในประเทศอเมริกาและในบางประเทศของยุโรป กระแสนี้กำลังมีมากขึ้นเรื่อย ๆ เนื่องจากผลกระทบทางสิ่งแวดล้อม
![](https://baanrem.com/wp-content/uploads/2021/08/201573497_10157785105065124_2613068635710457329_n-900x900.jpg)
St.Ives ( เซนท์ ไอฟ์) ในประเทศไทยก็มีการนำเข้ามาขายในไทยนานแล้วแต่พึ่งมีการนำเข้าเป็นทางการโดยบริษัท Unilever ที่เป็นเจ้าของแบรนด์ St. Ives มาได้ไม่กี่ปีมานี้เอง และก็เป็นการปรับแพคเกจจิ้งใหม่ให้ลุคดูสดใส น่าใช้มากขึ้นกว่าเดิมเยอะแต่สูตรข้างในเหมือนเดิม สาวๆ คนไหนที่อยากลอง เซนท์ ไอฟ์ มีขายทั่วไปตามห้างสรรพสินค้า หรือคนหาข้อมูลเพิ่มเติม
![](https://baanrem.com/wp-content/uploads/2021/08/55545408_10155878517275124_6076641333789851648_n-900x900.jpg)
Facebook : St. Ives Thailand
Instagram : stives.th
Comments are closed.